• shafi_banner

Shin Suna Binne ku A cikin Jakar Jiki?

A yawancin lokuta, ba a binne mutane cikin jakar jiki ba. Ana amfani da jakunkuna na jiki da farko don ɗaukar ɗan lokaci, sufuri, da kuma kula da waɗanda suka mutu, musamman a cikin kiwon lafiya, ba da amsa ga gaggawa, binciken shari'a, da saitunan sabis na jana'iza. Ga dalilin da ya sa gabaɗaya ba a amfani da jakunkuna don binnewa:

Akwati ko akwatin gawa:Ana sanya wadanda suka mutu a cikin akwati ko akwatin gawa don binne su. An ƙera waɗannan kwantena don samar da ƙaƙƙarfan wuri mai karewa ga mamaci yayin shiga tsakani. Iyali ne ke zabar akwatuna da akwatunan gawa ko kuma bisa ga al'adun gargajiya da na addini, kuma suna zama wurin hutawa na ƙarshe ga mamaci.

Shirye-shiryen Qabari:Lokacin da ake shirin binne kabari, yawanci ana haƙa kabari ne don ɗaukar akwatin ko akwatin gawa. Daga nan sai a sauke akwatin ko akwatin gawa a cikin kabari, sannan a gudanar da aikin binne shi bisa wasu al'adu da al'adu da iyali da al'umma suka kiyaye.

La'akari da Muhalli:Ba a tsara jakunkuna na jiki don dogon lokacin binnewa ba. An yi su daga kayan kamar PVC, vinyl, ko polyethylene, waɗanda aka yi niyya da farko don ɗaukar lokaci da sufuri. Jana'izar ya ƙunshi sanya mamacin a cikin akwati mai ɗorewa da kariya (akwati ko akwatin gawa) wanda zai iya jure tsarin binnewa da yanayin muhalli.

Ayyukan Al'adu da Addini:Yawancin al'adun al'adu da na addini suna da takamaiman al'adu da ayyuka game da mu'amala da binne matattu. Wadannan ayyuka sukan kunshi amfani da akwatuna ko akwatuna a matsayin wani bangare na shagulgula da ruhi na ibadar binnewa.

Yayin da jakunkuna na jiki ke taka muhimmiyar rawa wajen tabbatar da kulawa da kuma safarar mutanen da suka mutu a fannonin sana'a daban-daban, ba a saba amfani da su don binnewa. Ayyukan jana'izar sun bambanta a cikin al'adu da yankuna daban-daban, amma an fi son yin amfani da akwati ko akwatin gawa don samar da amintaccen wurin hutawa mai daraja ga mamacin.


Lokacin aikawa: Nuwamba-05-2024